



MUHTASARI WA KIKAO CHA KUJADILI JINSI YA KUWAWEZESHA DSFA KUTUMIA MFUMO WA e-OFFICE UNAYOTUMIWA NA SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA, KILICHOFAANYIKA KUPITIA MFUMO WA eMIKUTANO TAREHE 15 JUNI, 2023

A MAHUDHURIO

	Jina	Ushiriki	Taasisi	Barua Pepe
A.1	Joan Valentine	Mwenyekiti	e-GA	joan.valentine@ega.go.tz
A.2	Kulwa Kapama	Mjumbe	e-GA	kulwa.kapama@ega.go.tz
A.3	Gideon Mbago	Mjumbe	e-GA	gideon.mbago@ega.go.tz
A.4	Donald Samweli	Mjumbe	e-GA	donald.samweli@ega.go.tz
A.5	Ahmad Mtele	Katibu	e-GA	ahmad.mtele@ega.go.tz
A.6	Fatma Saad	Mjumbe	e-GAZ	fatma.saad@egaz.go.tz
A.7	Abdallah Juma Ali	Mjumbe	e-GAZ	abdalla.ali@egaz.go.tz
A.8	Khalid Abdalla Mohamed	Mjumbe	DSFA	khalid.mohamed@dsfa.go.tz
A.9	Honorat Kempanju	Mjumbe	DSFA	honorat.kempanju2@dsfa.go.tz
A.10	Abdulrahman Abdulrahman	Mjumbe	ZICTIA	abdulrahman.abdulrahman@zictia.go.tz

B AJENDA

- 1 Kufungua Kikao
- 2 Utangulizi
- 3 Kujadili jinsi ya kuwawezesha DSFA kutumia e-office inayotumia na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
- 4 Maazimio
- 5 Kufunga Kikao

C AJENDA 1- KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti alifungua kikao **saa 09:30 alasiri** na kuwakaribisha wajumbe wote kwa ajili ya utambulisho.

D AJENDA 2- UTANGULIZI

Mwenyekiti alieleza kuwa **Mamlaka ya Serikali mtandao (e-GA)** ilipokea barua kutoka **Mamlaka ya Kusimamia Uvuvi wa Bahari Kuu (DSFA)** ikiomba kufanya kikao cha pamoja kujadili juu ya upatikanaji wa huduma ya e-office katika Ofisi yao.

E AJENDA 3- KUJADILI JINSI YA KUWAWAWEZESHA DSFA KUTUMIA E-OFFICE INAYOTUMIA NA SERIKALI YA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Kikao kilijadili maombi hayo kwa kupokea maoni mbali mbali kutoka kwa wajumbe wa Taasisi shiriki ambazo ni DSFA,e-GA, e-GAZ na ZICTIA kama ifuatavyo.

3.1Ilielezwa kuwa DSFA ni Taasisi ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia Wizara ya Mifugo na Uvuvi ambayo makao makuu yake yanapatikana Zanzibar. Hivyo kutokana na asili hiyo ya taasisi, DSFA inaomba kutumia mfumo wa e-office unaotumika na taasisi zilizopo Serikali Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Hivyo DSFA iliomba kuwezesha ili waweze kutumia huduma hii.

3.2 Ilielezwa kuwa jinsi ya kufikia mfumo wa e-office ni kupitia mtandao wa Serikali (GovNet), hii ni kama ilivyoainishwa kwenye “ Mwongozo wa Matumizi Bora, Sahihi na Salama ya Vifaa, Data na Mifumo ya Tehama Serikalini, Sura ya 3, Shemu 3.1.9.au kupitia huduma ya VPLS kwa taasisi zilizo mbali na PoP za GovNet ambapo taasisi husika itaunganishwa na mtandao wa mtoa huduma kwa njia ya layer 2 ili kuweza kupata huduma ya GovNet. Hivyo DSFA inaweza kutumia mfumo wa e-office kupitia njia ya VPLS kama ilivyo kwa taasisi nyingine zilizo mbali na GovNet.

3.3Ilielezwa kuwa, kwa kuwa mtandao wa GovNet haujafika Zanzibar, basi VPLS ndio njia muafaka itakayofaa kwa kuwezesha DSFA kutumia e-office .

3.4Mjumbe aliuliza kama kuna uwezekano wa taasisi moja kutumia instance mbili za e-office mfano e-office inayotumika na Taasisi za Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar na ile inayotumika na Taasisi zilizopo kwenye Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

3.5Ilielezwa kuwa taasisi moja haiwezi kutumia instance mbili za e-offie. Ila kunajitihada zitafanyika hapo baadae ili kuwezesha instance mbili za e-office ziweze kuwasiliana kwa kuweza kutuma barua kutoka taasisi moja kwenda nyingine ndani ya mfumo kama ilivyo kwa taasisi zilizotumia cloud e-office.

- 3.6 Mwenyekiti aliuliza** kuwa DSFA walipewa orodha ya vifaa vinavyotakiwa kununuliwa vikiwemo router na firewall je vifaa hivyo vimeshanunuliwa?.
- 3.7 Mjumbe alijibu** kuwa vifaa hivyo bado havijanunuliwa ila wanafaata taratibu za manunuzi ili waweze kununa vifaa hvyo.
- 3.8 Mjumbe alishauri** kuwa DSFA wanunue hivyo vifaa ili kuendelea na hatua ya kuwaunganisha DSFA kapitia VPLS.

E AJENDA 4- MAAZIMIO

- 4.1** Kikao kilifikia maazimio kuwa DSFA watapata eoffice kama ilivyoombwa kwenye barua.
- 4.2** DSFA wataunganishwa na e-office kupitia VPLS, hivyo DSFA inatakiwa wanunue vifaa ambavyo viliorodheshwa kwenye barua ya awali kwa kufuata taratibu za manunuzi kisha wawasiliane na e-GA ili kuendelea na zoezi la kuwaunganisha na e-office.
- 4.3** Iliazimiwa pia, ZICTIA na e-GAZ watatoa guidance kwa DSFA kwenye ununuzi wa vifaa na usaidizi pale utakapokuwa unahitajika.
- 4.4** Mwisho iliazimiwa kuwa uelekeo ni kuwa hapo baadae hizi instance mbili za e-office ambazo ziweze kuwasiliana.

F AJENDA 5- KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti alihairisha kikao mnamo **saa 11:02 jioni**. Aliwashukuru wajumbe wote kwa kushiriki katika kikao.

..... Joan Valentine Ag.MCA	 Ahmad Mtele ICTO
Joan Valentine	Ahmad Mtele
Mwenyekiti - e-GA	Katibu - e-GA